Tunakusogezea karibu habari na matukio, zaidi habari za kisiasa na utawala, matukio ya Arusha na maeneo jirani, bila kusahau na mambo mengineyo ya kitaifa yanayojiri katika maeneo mbalimbali ya nchi kuhusu maendeleo na kuwa ya maslahi kwa watu wengi. Burudani na michezo pia havijasahaulika. Kizuri zaidi, unaweza kupata link ya Blogu nyingine na website muhimu hapa hapa kwa kuscroll mpaka chini. Karibu tuhabarike!

TAARIFA KUTOKA BAVICHA IRINGA KUHUSU KIJANA MONGO ANAYETUHUMIWA KWA UJAMBAZI

BARAZA LA VIJANA LA CHADEMA (BAVICHA) IRINGA

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Baraza la Vijana wa CHADEMA (BAVICHA) Mkoa wa Iringa limesikitishwa na kitendo cha Kamanda wa Polisi Mkoa wa Iringa Michael Kamuhanda kujivika jukumu la kupachika raia vyeo ambavyo haviko kwenye utaratibu wa CHADEMA wala BAVICHA ilili kutimiza lengo la kujaribu kukipaka matope CHADEMA na BAVICHA.


Tunapenda kuufahamisha umma kuwa taarifa zilizotolewa na Bwana Kamuhanda, RPC wa Iringa na na kunukuliwa na baadhi ya vyombo vya habari kuwa Bwana Athanas Mongo (mtuhumiwa wa ujambazi) ni Kamanda wa Vijana wa CHADEMA Mkoa wa Iringa ni uongo na uzushi wenye hila za makusudi za kujaribu kuharibu taswira ya BAVICHA na CHADEMA kwa umma.


Bwana Mongo anayetuhumiwa kwa ujambazi si Kamanda wa BAVICHA Mkoa wa Iringa na wala  Muongozo wa Mabaraza ya chama unaosimamia mabaraza yote likiwemo BAVICHA kwa upande mmoja na Katiba ya  CHADEMA kwa upande mwingine haina na wala haitambui cheo ambacho RPC Kamuhanda kamvisha bwana Mongo. 


Tunavyojua sisi hicho ni cheo kinachotumika na Chama Cha Mapinduzi (CCM). Sasa labda RPC Kamuhanda ni mzoefu wa kukariri vyeo vya CCM. Yeye anajua hilo.


Mongo ni mwanachama wa kawaida wa CHADEMA na BAVICHA na asiyekuwa na cheo chochote ndani ya BAVICHA wala CHADEMA. Ni Mtanzaniamwenye haki ya kuwa mwanachama wa chama chochote cha siasa. Kutuhumiwa kwake kwa masuala ya uhalifu hakupaswi wala hakuwezi kuhusiswa na CHADEMA wala BAVICHA.


BAVICHA tunamuonya RPC Kamuhanda kuacha mara moja tabia ya kukurupuka na kutokuwa makini katika utendaji kazi kiasi cha kuingilia na kujaribu kubaka Katiba ya CHADEMA na Kanuni za BAVICHA ili tu kukidhi haja yake ya kuipaka matope CHADEMA baada ya kushindwa hila hizo kwenye tukio la mauaji ya Mwandishi wa habari, marehemu Daudi Mwangosi kule Nyololo.


Bila shaka ni ukurupukaji na kukosa umakini kama huu, ndiyo uliosabisha RPC Kamuhanda akakiuka misingi ya utawala bora kama ilivyoelezwa na Ripoti ya Uchunguzi ya Tume ya Haki za Binadamu na Utawala juu ya mauaji ya Mwangosi. 

Uchunguzi huo wa THUB ambacho ni chombo cha serikali chenye majukumu ya kikatiba na kisheria kuhusu masuala ya haki za binadamu ulibaini kuwa RPC Kamuhanda mnamo tarehe 02/09/2012 alikiuka Sheria ya vyama vya siasa (Cap 258 RE. 2002) kifungu cha 11(a) na (b) na sheria ya Polisi (Sura ya 322) kwa kuingilia kazi za OCD wa Mufindi na kutoa amri ya kuzuia shughuli za CHADEMA wakati yeye hakuwa “Officer In-charge” wa polisi wa eneo husika. Kwa maana hiyo amri aliyoitoa haikuwa halali kwa kuwa ilitolewa na mtu ambaye hakuwa na mamlaka kisheria kutoa amri hiyo. Haya ni matumizi mabaya ya mamlaka, hivyo ni ukiukwaji wa misingi ya utawala bora.

Kimsingi baada ya taarifa hiyo ya uchunguzi uliofanywa na chombo cha serikali, unaoonesha kuwa utendaji mbovu wa Kamuhanda, RPC huyo pamoja na polisi wenzake walioshiriki katika tukio la Nyololo kumuua mwandishi wa habari, kisha wakaanza kufanya propaganda za kuipaka matope CHADEMA ili kuwanusuru wao, alipaswa kuwa amejizulu au amefukuzwa kazi na kushtakiwa mahakamani kutokana na tukio hilo la mauaji ya Mwangosi, kama ambavyo CHADEMA imeshauri mara kadhaa, ikiwemo kuandika barua kwa Rais Jakaya Kikwete.


Imetolewa na leo tarehe 10/04/2013 Mkoani Iringa na:


Joseph Nzala Lyata

Mwenyekiti BAVICHA

Mkoa wa Iringa

0757925514

Washirikishe Google Plus

About SeriaJr

SeriaJr will keep you updated with all current political news countrywide "Ndiye "Bosi" Mzito Arusha255" Karibu Tuhabarike!.
    Blogger Comment
    Facebook Comment

0 maoni:

TANZANIA, THE HOME OF KILIMANJARO

Don't Forget To Like Our FacebookPage
×
Click Here To Visit our Page