Tunakusogezea karibu habari na matukio, zaidi habari za kisiasa na utawala, matukio ya Arusha na maeneo jirani, bila kusahau na mambo mengineyo ya kitaifa yanayojiri katika maeneo mbalimbali ya nchi kuhusu maendeleo na kuwa ya maslahi kwa watu wengi. Burudani na michezo pia havijasahaulika. Kizuri zaidi, unaweza kupata link ya Blogu nyingine na website muhimu hapa hapa kwa kuscroll mpaka chini. Karibu tuhabarike!

Uamuzi wa pingamizi la kesi ya Ubunge ya Godbless Lema ni Jumatatu Oktoba 29,2012

Lema na kina LissuUamuzi wa pingamizi zilizowekwa na mawakili wa pande zote mbili katika kesi ya uchaguzi Jimbo la Arusha Mjini dhidi ya aliyekuwa Mbunge wa CHADEMA, Godbless Lema utatolewa Jumatatu ijayo.

Awali wa upande wa majibu rufani katika kesi iliyomng’oa madarakani Lema, Alute Mughwai ambaye ni Wakili wa wanachama watatu wa CCM, aliiomba Mahakama ya Rufaa kutupilia mbali rufaa hiyo iliyowasilishwa kwao kwa kuwa ni batili na ina makosa mengi ya kisheria.

Habari za uhakika kutoka katika vyanzo vya habari ndani ya mahakama na kuthibitishwa na mmoja wa wanachama hao waliofungua kesi hiyo katika Mahakama Kuu Kanda ya Arusha kupinga Lema kuwa mshindi katika Jimbo la Arusha, Mussa Mkanga vilisema kuwa pingamizi hizo zitatolewa uamuzi siku hiyo.

Mkanga alipoulizwa kama ana taarifa ya kusomwa kwa pingamizi hizo, siku hiyo alikiri kupewa taarifa na mahakama na kueleza kuwa siku hiyo watakwenda kusikiliza uamuzi wa pingamizi zao.

“Mimi na wenzangu kama walalamikaji tumeshapewa taarifa na mahakama juu ya siku na tarehe ya kusomwa pingamizi hizo na tuko tayari kwa hilo,” alisema Mkanga.

Msajili wa Mahakama Kuu Kanda ya Arusha, George Hubert hakupatikana kuelezea taarifa hiyo baada ya simu yake ya mkononi kutopatikana, lakini habari za kimahakama zilithibitisha tarehe hiyo ya uamuzi.

Katika hoja zake za kutaka kesi hiyo itupiliwe mbali, Mughwai aliwaeleza majaji watatu wakiongozwa na Jaji Mkuu Othmani Chande kuwa kesi hiyo kuwa ni batili kwa kuwa imekosa vitu muhimu vya kisheria, ikiwamo tarehe ya rufaa hiyo kuandaliwa, kulalamikia kipengele ambacho hakijamtoa Lema madarakani pamoja na kutokuwa na muhuri wa Mahakama Kuu iliyoidhinisha rufaa hiyo.

Mughwai alisema katika nakala ya hati ya kukazia hukumu iliyowasilishwa mahakamani hapo, haina tarehe ya kuandaliwa kwake hali inayotia wasiwasi iwapo itakuwa imeandaliwa ndani ya kipindi kinachotakiwa kisheria cha siku 60 tangu kutolewa kwa hukumu au la.

Alidai mbali na nakala hiyo kukosa tarehe ya kuandaliwa kwake, pia haikuwa na muhuri wa Mahakama Kuu Kanda ya Arusha kuthibitisha kuwa ni kweli imetolewa na mahakama hiyo kwa kuwa nakala hiyo ilikuwa na saini tu ya Jaji Gabriel Rwakibarila ambayo haithibitishi uhalali wake.

Naye Wakili wa waomba rufaa, Method Kimomogoro akijibu hoja hizo, alikiri kuwa ni kweli nakala hiyo ina upungufu na ni makosa ya kibinadamu ambayo hata hivyo hayana athari katika kesi ya msingi hivyo aliwaomba majaji kutupilia mbali pingamizi hizo.

Aidha, Wakili wa Serikali, Timon Vitalis aliunga mkono hoja zilizotolewa na Wakili Kimomogoro huku akidai  suala hilo la upungufu, lawama hazipaswi kuelekezwa kwa waomba rufani wala mawakili, bali zinapaswa kuelekezwa kwa mahakama ambayo ndiyo iliyoandaa hati hiyo.


Chanzo: http://www.wavuti.com/ kwa msaada wa Chadema Blog

Washirikishe Google Plus

About SeriaJr

SeriaJr will keep you updated with all current political news countrywide "Ndiye "Bosi" Mzito Arusha255" Karibu Tuhabarike!.
    Blogger Comment
    Facebook Comment

0 maoni:

TANZANIA, THE HOME OF KILIMANJARO

Don't Forget To Like Our FacebookPage
×
Click Here To Visit our Page